Soshi Era - The 2nd Soshi Vietnamese Fansite
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Soshi Era - The 2nd Soshi Vietnamese Fansite

love s9

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

[Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Genie Lee

Genie Lee

Giới tính - Nam/nữ : Nam Tuổi Hàn Quốc : Pig
Cung hoàng đạo : Capricorn

tiền : 178

[Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA _
Bài gửiTiêu đề: [Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA   [Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA EmptyFri Jul 01, 2011 8:36 am

Tittle: Girls' Story Jessica tham lam
Author: Mr.Lee
Disclaimer: Nhân vật là của tất cả mọi người nhưng đã ở trong fic của tôi thì là của tôi
Pairing: non-SA
Status: completed
Category: Drama, Funny
p/s: Drama (kịch truyền hình) yêu cầu người đọc có trí tưởng tượng cao để hình dung ra họat cảnh của câu chuyện.
Không nên gò bó vào cách xưng hô giữa các nhân vật

Yuri: Hôm nay vui thật đấy, tiếc là thiếu mất Tiffany.

Taeyeon: Em gọi cho Fany chưa?

Yuri: Chưa. Em quên di động ở nhà mất rồi.

Seohyun: em gọi cho...

Fany (khóc): Alô maeknae hả? Chúng mình đã thắng Disk Daesang đúng không?

Seohyun: Sao chị biết nhanh thế?

Fany: Siwon và Leeteuk gọi cho chị đó. Họ gọi để thông báo và chúc mừng luôn. À cưng cho chị gặp Taengoo nào.

Seohyun: Taengoo này, Fany đòi gặp chị đó

Taeyeon (cằn nhằn): Sao lại bảo chị ngố chứ!... Fany à, khỏe chưa? Chân còn đau lắm ko? Thương nhìu nhìu

Fany: Cảm ơn cậu, tớ vui lắm nè, sắp khỏe rồi. Cả nhà qua bệnh viện cho tớ xem cúp được không?

Taeyeon: Ko đc đâu. cậu phải nghỉ ngơi đã. Ngày mai Sooyoung và Sunny sẽ vào thăm cậu.

Fany: Ko đâu, mai thì tất cả cùng vào cơ. “Hoot” thì đã xong rồi còn lo gì nữa. Hay các cậuị sợ quản lí. Để tớ gọi xin phép quản lí nhé.

Taeyeon: Ko đc, quản lí đang trao đổi công việc sau Disk Daesang rồi. Tớ hứa mai tất cả sẽ cùng tới thăm cậu.

Fany: Thế cũng đc. Chúc mọi người ngủ ngon.

Sunny: May quá, có mấy fan tặng hoa nè.

Hyo Yeon: Tớ đc quà nè, mở xem nào (mở quà). Ôi trời, cái áo hip hop đằng trước có chibi của tớ và đằng sau có chữ DANCING QUEEN.

Jessica: Ghen tị với Hyoyeon quá nha. Mình cũng nhận đc 1 cái nhưng từ tour năm ngoái cơ.

Taeyeon: Chị xúc động quá, fan tặng hổng thèm lấy luôn.

Yoona: Ngố này. Fan quý nên mới tặng đó. Tớ chẳng đc j`. Ai tặng tớ lấy luôn. Tự nhiên người ta ko tặng đâu.

Taeyeon: ờ, nghĩ lại ngố thiệt. Nhỡ đâu người ta lại bảo mình tham lam. Ơ Yuri, em đọc gì vậy?

Yuri: À bức thư fan gửi cho Tiffany. Cảm động lắm luôn.

Yoona: Đọc to nghe coi.

Yuri: “Fany à, tụi em yêu Fany nhiều lắm. Fany đi đâu cũng dễ nhận ra nhất đó vì unnie luôn nhảy sai lắm. Ngược hoàn toàn với Hyoyeon. Tụi em yêu Fany nhất từ hồi debut vì Fany luôn tươi tắn, hay cười, Fany duyên dáng. Fany đau chân, bọn em đau lòng. Muốn khóc vì unnie quá nè. Hôn nay bọn em viết thư này trong khi S8 nhận giải thưởng nên hơi khó đọc. Tụi em gửi thư và quà cho unnie Yuri. Chúc Fany của tụi em mau mạnh khỏe.

Yêu Tiffany Hwang

SONE”

Sooyoung: Quà nữa cơ à. Mở xem nào. Seohyun em mở đi, chị hồi hộp quá.

Seohyun: Sao lại là em? Ai lại mở trộm quà chứ. Đã đọc trộm thư rồi.

Sunny: Bỏ đây chị mở hộ Fany cho. Nó cho phép mà. (mở)

WOW!!! Khăn quàng cổ màu hồng. Còn có lời nhắn: “Fany dùng khăn này quàng cổ cho đỡ rét nhé.”

Jessica: Ôi fan nhiệt tình quá. Khăn màu hồng à? Đưa đây tớ xem.

Seohyun: Trời! khăn của Fany mà. Chị đeo rồi làm hỏng cho coi.

Sunny: Rồi. Chờ đấy, Sắp hỏng rồi đấy. Thôi đi ngủ đi nào.

Jessica: không, tớ sẽ uống cà phê và check mail.

<12 giờ đêm>

Jessica: AAAAAAAHHHHHHHH!!!!!!!!!!

Hyoyeon (chạy vội đến): Sao đang đêm lại hét ầm lên thế? Bộ không cho tui ngủ sao?

Jessica: Cà phê đổ vào khăn của Fany oy`.

Hyoyeon: Hình như khăn này đắt tiền lắm đó vì chất liệu rất ...

Jessica: Đừng nói nữa, cứ coi như là tớ pha cà phê rồi ngủ gật rồi con chuột làm đổ nhá. Hjx hjx chắc chết quá!!

Hyoyeon: không đc.

Jessica: đi mà, làm ơn!!

Hyoyeon: không đc, hí hí. ko đc đâu.

<8h sáng hôm sau>

Taeyeon mở cửa chuẩn bị đi xin phép quản lí để tới thăm Fany. Siwon, Donghae, Leeteuk, Kyuhyun đã ở trước cửa.

Taeyeon: Ồ! Mọi người có chuyện gì vui mà ăn mặc đẹp quá vậy??

Leeteuk (cười): ủa, chẳng lẽ cứ phải có chuyện vui chúng tôi mới được mặc quần áo đẹp sao? Chúng tôi đang định rủ SNSD đi thăm Fany đây.

Taeyeon: Ồ, vậy sao? Bọn em cũng định đi xin quản lí.

Donghae: Cần j`, mấy ông bà ấy đang họp. Còn lâu mới xong. Đi thôi, anh còn chưa ăn gì. Đói quá nè.

Yuri: Tae à, Yoona bảo chị ấy đi chụp ảnh cho trailer phim mới. Sunny và Hyoyeon đã ra ngoài. Jessica bị ốm nên ở nhà.

Taeyeon: Kệ nó, lỡ hết cả việc đại sự. Yuri em bảo nó gói lại quà cho Tiffany để còn mang cho con bé. Nó mà đi thì lại váy vóc, mất thời gian lắm.

<8 giờ 30 sáng tại quán ăn gần bệnh viện>

Siwon: Cuối cùng cũng được ăn. Mời mọi người nhé!!!!
Kyuhyun: Đeo khẩu trang vào đi kẻo fan nhận ra đấy.

Siwon: Đeo vào thì ăn làm sao được??!!!

Taeyeon: Ừ nhỉ! Thôi mấy người uống nước cầm hơi đi, để bọn em ăn giùm cho.

Yuri: Ngố hết chịu nổi. Ăn uống rồi nhoè nhoẹt son phấn vào thăm Fany sao được

Taeyeon: kệ chứ!! Son phấn thiếu gì.

Sooyoung: Nhỡ làm bẩn quần áo thì sao?

Taeyeon: ờ nhỉ! vậy thì uống sữa vậy.

Seohyun: này chị, quản lí bảo uống sữa thì nên cẩn thận vì đường trong sữa có thể làm chị tăng cân đó.

Taeyeon (loay hoay tìm gì đó)

Seohyun: Chị tìm gì vậy?

Taeyeon: Kim chỉ quần áo chứ còn gì nữa.

Leeteuk: khổ thân. Vừa nhận giải hôm qua hôm nay đã rách quần áo.

Taeyeon: May quá có 2 cái kim. Anh Siwon cầm lấy 1 cái đi. Bọn mình khâu miệng vào. Bị bọn ranh này đe sợ quá nhưng em vẫn đói.

Siwon: ờ, hay!

<9 giờ sáng tại bệnh viện>

Fany: ồ mọi người đến thăm em hả?

Kyuhyun: à ko, mọi người đi thăm người thân của Leeteuk, tiện qua thăm em luôn.

Fany: Vậy hả? Thất vọng toàn tập luôn nè.

Siwon: Đừng lôi thôi nữa, có bánh kẹo gì không mang ra mời khách à? Đói lắm nè

Fany: Ồ, thì ra mọi người chưa ăn gì. Chờ em lấy bánh kẹo thì ăn thả cửa luôn nhé.

Donghae: phiền em quá. Đã không mua được gì lại ăn cả của em.

Fany: ko sao đâu, còn nhiều lắm mà.

Yuri: À! Fan tặng quà cho cậu này.

Fany: Ồ! (mở) Khăn màu hồng kết hợp với màu cà phê.

Sooyoung: Quái! sao lại có màu cà phê? Hình như có con gì trên người cậu hay sao ấy Yuri ạ.

Yuri: Thật hả?

Kyuhyun: hình như là kiến đó.

Taeyeon: cái này thì phải để chị gọi cho Jessica. Yuri cho chị mượn điện thoại nào.

Yuri: máy em để nhà sạc điện rồi.

Donghae: lấy của anh mà gọi này.

Taeyeon: Hay! máy Iphone có khác.

Jessica: Alô Donghae à, em chạy mấy chỗ tìm anh không thấy, anh đang ở đâu vậy, Yesung và Ryeowook bảo anh đi thăm Fany. Em đang định nhờ anh một vài việc.

Taeyeon: Chạy cơ à? Khoẻ thế?

Jessica: Ồ, chị dâu àk? Sao anh Donghae ko nói cho ai biết. Chị may mắn gặp được anh ấy đấy. Giọng chị nghe quen quen.

Taeyeon: Em rể làm hỏng khăn của Fany rồi. Giặt sao cho sạch đây? Cậu giỏi lắm. Thì ra chính cậu là người làm hỏng khăn của Fany. Thảo nào hôm nay bảo ốm để ở nhà.

Taeyeon: Ồ Tae ngố. Hyoyeon nói hết với cậu rồi àk. Láo thật, chẳng thương bạn bè gì cả. Thảo nào sáng nay nó chuồn khỏi nhà sớm thế.

Hyoyeon: Lại còn cả Hyoyeon cơ à, tí nữa về tớ hỏi tội cả hai.

<10 giờ 30 sáng tại nhà của SNSD>

Hyoyeon: Mọi người về rồi sao. Tiffany thế nào?

Yuri: Cô ấy khoẻ rồi. Cô ấy bảo thèm đồ ăn của mọi người lắm.

Taeyeon: Quản lí về chưa? Chị muốn xin phép đi chợ mua đồ rồi gửi vào cho con bé. Trông nó ốm gầy xanh, đến tội nghiệp nó.

Yoona: Cho tớ đi với, cười xái quai hàm rồi. Super Junior đi cùng tụi em không?

Siwon: Chiều nay nhà anh có việc mất rồi.

Kyuhyun: Anh phải họp nhóm K-R-Y

Donghae: Anh về chuẩn bị tối nay đi quay Star Golden Bell và họp rapper với Shindong và Eunhyuk.

Leeteuk: Còn mỗi tui hả. Không sao, để tui gọi thêm Heechul và mấy đứa SHINee.

Sunny: À thôi không cần đâu. Cảm ơn anh, em nghĩ Heechul không rảnh đâu. Chắc “hắn” phải tập rap.

Kyuhyun: Leader sắp xếp giúp bọn em một tay đi.

Leeteuk (gật gật): ờ ờ.

Taeyeon: Từ nãy tới giờ không thấy Jessica đâu nhỉ.

Leeteuk (nói thầm): Anh ngửi thấy có mùi khét đấy!

Taeyeon: Trời ơi! Con này mà vào bếp là bọn em ăn cám luôn đó. Mấy cậu vào dừng nó nhanh kẻo phí đồ ăn.

Jessica (mặt nhọ nhem): Sao? Mấy người nói gì tui? Tui vụng về vậy sao? Ít ra cũng còn nấu được mì gói, trứng luộc và... tự bóc bánh kẹo.

Sooyoung: Trời! Toàn những món cấm. Trứng và bánh kẹo chứa niều chất béo, mì gói thì nóng.

Jessica: Sao bà kia hay chặn họng tui vậy? (nhìn xung quanh) Sao? Mấy người cười cái gì?

Seohyun: unnie soi gương xem bộ dạng unnie ra sao đi!

Jeesica (soi gương): ?????????? Sao tôi lại ra thế này??????

(vẫn bình thản nói tiếp) Kệ chứ, vì mọi người mà. Ăn trưa thôi mọi người. Tớ đói lắm rồi. Các anh cũng ở lại ăn nhé.

Donghae (cười gượng): Xin lỗi nhé. Quản lí gọi bọn anh rồi. Bọn anh phải về rồi. Ăn ngon nhé!

Yuri: Này, vào phòng tui đi, tui cho xem cái này. Còn phòng Jess – Hyo cứ ở lại ăn đi nhé (cười)

Jessica: Đến bữa rồi bỏ đi hết vậy là sao????!!!! Còn cậu thì sao hả Hyoyeon???

Hyoyeon (cười gượng): lúc nãy đi với Sunny bọn tớ ăn no rồi. Cậu thông cảm nhé!

(nghĩ: lũ khôn lỏi kia định bắt mình ở lại ăn cám sao!!??)

Jessica: Tiếc thật! Tớ nấu ngon lắm đó. Vậy thì mình ăn một mình vậy.

Jessica: Oái! Sao cơm chưa bật chế độ nấu nè?! Gạo ra gạo, nước ra nước thế này thì ăn sao đây? Thôi ăn rau vậy... Oái! Sao rau cứng thế này, chắc là rau già rồi. Rau già thì phải có xơ chứ. Chắc là rau sống rồi. Còn món thịt quay xơi nốt. (mở ra) WOW!! Thịt quay ngon quá. (ăn) Quái! sao đắng thế. Thịt này bị thiu rồi sao, rán rồi mà còn đen xì thì ai ăn được. Pha cốc cà phê chống đói vậy... (rót nước) Ai chơi ác với tôi thế này, uống hết cả nước nóng rôi, để lại mỗi nước nguội thì pha cà phê sao được đây. Huhu đói quá. Thôi sang F(x) vậy. Nhờ con em gái xem nào.

<12 giờ tại nhà F(x)>

Amber: Ủa Jessica, chị có việc gì mà sang đường đột vậy?

Jessica: Ừ, Chị gặp Krystal. Nó có ở đây ko?

Amber: Krystal, chị gái gặp này.

Krystal: Có chuyện gì mà chị sang gấp thế, chẳng bảo em tiếng nào.

Jessica (nói thầm): Có gì ăn không cho chị ăn với? Cái lũ kia đùa chị ác quá, đến tận trưa mới về làm chị tự vào bếp.

Krystal: Thôi chị đừng kể nữa. Em biết kế cục rồi. Em có mì ống đây nè, ăn tạm đi.

Jessica: Ừk nhưng đừng nói gì với lũ bạn em kẻo nó bép xép với SNSD hiểu chưa? Mất mặt chị lắm đó.

Taeyeon: Biết ngay mà, công chúa có làm được gì nên hồn đâu. Toàn phá hoại.

Yuri: Ai bảo phá khăn của Tiffany... Haiiizzzzz Ăn 1 gói mì chẳng bõ dính ruột.

Yoona: A! Quản lí gọi này. Cậu trả lời đi Taengoo.

Quản lí: Sao sáng nay các cô đi thăm Tiffany không nói với tôi để chuẩn bị quà.

Taeyeon: Xin lỗi đã để quản lí lo lắng. Chiều nay bọn em sẽ đi mua đồ về nấu ăn rồi mang cho cô ấy ăn.

Quản lí: Nghỉ thế sẽ trừ vào lương tháng.

Taeyeon: không sao đâu, coi như bọn em trích ra 1 ngày lương để ủng hộ Tiffany.

Quản lí: Tốt lắm. Mai đi tập đúng giờ nhé.

Taeyeon: Cảm ơn quản lí nhiều.

<2 giờ chiều>

Hyoyeon: Jessica chết đâu rồi mà chưa thấy về. Để tớ và Sooyoung đi tìm.

Taeyeon: ừk. Vậy thì Seohyun, Yuri, Yoona sẽ đi chợ. Và bếp trưởng Taeyeon và Sunny sẽ trổ tài nấu nướng.

Yuri: Tối nay trời rét đấy. Phải mang đồ ăn sớm cho Fany mới được.

Seohyu: Để việc đó cho em.

Sunny: không được, phải để cho Jessica đã khóc thì phải khóc thật to. Cứ để Jessica làm.

Sooyoung (mở cửa chính): Ồ SHINee Jonghyun, Onew và Super Junior Leeteuk và Heechul.

Heechul: Tôi xin phép được phục vụ nấu nướng. Còn anh Leeteuk, anh đi với mấy người đó nha.

Leeteuk: Vâng thưa Lọ Lem.

Jonghyun: Em sẽ trở Seohyun.

Onew: Em sẽ trở Yoona.

Leeteuk: Vậy là tôi có hân hạnh được trở Yuri rồi.

Leeteuk: 3 cô đi chợ nào?

Yoona: Sao? Chợ àk? Toàn những thứ ko an toàn thôi. Theo em, chúng mình nên đi siêu thị.

Jonghyun: Nhưng giờ quay lại cũng mất 15 phút.

Seohyun: Sao cũng được, miễn là có đồ mang vào cho chị Tiffany.

<4 giờ chiều tại “tổng hành dinh” của SNSD>

Yuri: Cảm ơn SHINee vì đã giúp chúng tôi.

Onew: Với tư cách là trưởng nhóm, em xin dùng hết sức mình vì Tiffany nhưng tối nay SHINee phải tập nên không ở lại được. Thông cảm nhá, bọn em về đây.

Taeyeon: Nào vào bếp thôi!

Heechul: Trước khi vào bếp thì cho tui mượn kẹp tóc nào. Tóc loè xoè quá, nấu ăn không tiện.

(Taeyeon và Sunny nhìn nhau – nản)

<2 giờ sau>

Sunny: Xong rồi! Cả nhà ăn tối thôi nào.

Jessica (từ đâu chạy đến): Trời ơi, tempura này, cua hoàng đế nay, xương nấu nấm linh chi này... Sao toàn món ngon vậy. Tiếp đãi Super Junior hả?

Yuri: Tiếc thật, ngon thế này mà Yoona, Taeyeon, Sooyoung, Seohyun, Hyoyeon phải đi quay Star Golden Bell.

Eunhyuk: Nhóm anh thì vắng mất Siwon, Kyuhyun, chàng lợn, Donghae, Leeteuk.

Jessica: Mời cả nhà naz, em đói lắm rồi.

Sunny: Jessica àk. Chẳng phải mọi người đã làm việc rất vất vả trong khi cậu ngủ sao? Giờ thì hãy chịu khó đi đưa cơm cho Tiffany đi, kẻo hết giờ thăm đó.

Jessica: Thế còn 2 người?

Yuri: Tí nữa bọn tui phải đi thăm TRAX rồi. Đang ốm hàng loạt đó.

Jessica: Thôi ăn đi đã, tiện đây đồ ăn còn nóng hổi.

Ryeowook: Em mau mang đi. Tí nữa trời lạnh làm thức ăn của Tiffany nguội mất đấy.

Yesung: Không nhanh thì Fany sẽ không nể chuyện cái khăn mà tha cho em đâu.

<6 giờ 45 tại bệnh viện>

Tifany: Ồ, Jessica! Mang đồ ăn cho tớ hả?

Jessica (khóc): Lạnh quá. Fany ơi, tớ xin lỗi vì đã làm hỏng khăn mà SONE tặng cậu. Xin cậu hãy nói với mọi người đừng trọc tớ nữa. Tớ biết lỗi rồi mà.

Tiffany: Cậu nói gì lạ thế? Kể lại cho tớ nghe coi.

Jessica: Sáng nay tớ không được ăn sáng, nấu ăn trưa thì cậu biết rồi đấy. Đến lúc mọi người ăn tối thì tớ bị dồn đi đưa đồ ăn cho cậu.

Tiffany: Tức là Jessica chưa ăn gì cả?

Jessica (gật gật)

Tiffany: Thế thì bọn mình cùng ăn nào.

<7 giờ 30 tại nhà SNSD>

Jessica: Ủa, mọi người đã ăn xong hết rồi sao?

Sunny: Ừ, chờ cậu lâu quá nên mọi người ăn xong rồi. Cậu ăn được rồi đó. Xong rồi rửa bát nhé.

Jessica: Trời ơi! Thôi khỏi, thức ăn nguội hết rồi. Lúc nãy tớ đã ăn cùng Fany. Cậu ấy bảo nhớ mọi người lắm.

Yuri: Vậy sao? Thế thì chỗ thức ăn kia để lại cho mấy người về sau vậy.

Jessica: Đâu có được. Họ quay xong thì được đi ăn nhà hàng mà. Tớ với Fany ăn mỗi chỗ đó đâu có đủ. Thôi để tớ giải quyết chỗ còn lại cho. Tớ xin hứa sẽ không còn tham lam nữa.

Sunny: Hứa nhé!

Jessica: Ừk. Hứa để đời luôn.

======== Hết ========

Được sửa bởi Genie Lee ngày Mon Jul 04, 2011 7:22 am; sửa lần 1.
MinAh

MinAh

tiền : 18

[Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA   [Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA EmptyFri Jul 01, 2011 10:47 am

hehe,...bé Sica dễ thương quá đi..yêu sica và fany :o :D :) :(

[Shortfic] Jessica tham lam | Non-SA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang